1. Khách Chỉ post bài liên quan đến những hành vi mua bán gian lận trên web bienhoateen . Không post những chuyện ngoài lề xã hội, trên các báo khác . Bài viết nào cố tình vi phạm sẽ bị Ban nick và xóa bài !
Dismiss Notice
Xin chào Khách Dịch vụ hỗ trợ mua bán cho thành viên (AutoUp, đổi Nick, ID topic dễ nhớ, Tin vip, Banner...) Click Here

Cảnh báo ae thành viên bannhanh box vi tính

Thảo luận trong 'Khiếu nại đã giải quyết' bắt đầu bởi ranaror, 16/3/14.

1. Khu vực:

empty
    2. Tình trạng:

empty
    3. Giá:

0 VNĐ
    4. Điện thoại:

0932992019
    5. Địa chỉ:

6. Thông tin bài viết:

ID topic : 218403
      Đã gửi 16/3/14, 3,460 lượt xem
    7. Sửa chủ đề
    8. Mua tin VIP cho bài này
    9. Xóa bài (khi đã bán xong)
    10. Dịch vụ hỗ trợ
  1. ranaror

ranaror Thành viên cấp 2

Bác ấy tên Việt , topic đây http://www.bienhoateen.vn/@teen/index.php?threads/don-nha-ban-linh-tinh.213921/
    đã mua hàng của bác này , bác này giao dịch ngoài đường, xin về nhà ko cho nhưng vì em thấy cũng có vẻ chơi bienhoateen voz 5s lâu có uy tín nên cũng tin tưởng. Lúc mua thỏa thuận bao test 7 ngày combo main intel p67+cpu i3 2120 nhưng em về dùng main chạy i5 3470 và g2030 g2020 thì đều ko chạy, main chỉ chạy mỗi con i3 của bác đó, rình mò lên voz hỏi thông tin thì dòng main này ko chạy cpu ivy. ngay hôm sau em kêu bác ấy cho em trả chứ về chạy ko đc, bác ấy kêu ko bao test chạy hay ko chỉ bao test linh kiện nên ko cho trả hàng nên bây giờ em phải ôm luôn. Nói chung em cảnh báo anh em ai mua đồ của bác này phải cẩn thận vì bác ấy chỉ bán đứng đường ko cho test tại chỗ và ko nói rõ thông tin cho người mua. Từ giờ em cạch bác này luôn và ae giao dịch với bác này phải cẩn thận hết cỡ ko lại dính phốt như em.

PS: địa chỉ nhà bác này luôn ghi kp6 Tam Hiệp tức gần nhà em nhưng thật sự là ko phải, bữa giao dịch là đối diện cấp 3 Ngô Quyền.
    Em đã up đc bios chạy cpu ivy rồi. Đồ bác này cũng đẹp, chạy ok nhưng cách bán hàng và chăm sóc khách hàng kì cục

Chỉnh sửa cuối: 16/3/14
  2. duyton

duyton Thành viên cấp 4

Khu vực:
    Ng 3 Trị An -Đồng Nai
    Bác bannhanh uy tín lắm mà , mình qua nhà bác ấy giao dịch mấy lần rồi , đồ chơi bác này không thiếu không biết có nhầm lẫn gì không ???

3. vn-zing

vn-zing Moderator

Khu vực:
    bien hoa
    đồ bán ra rồi còn trả về thì sao ngta làm ăn dc bạn ơi. tốt nhất lúc mua nên tìm hiểu kĩ hoặc hỏi trực tiếp người bán là main đó có chạy con i5 dc ko. nếu người đó trả lời dc thì là lỗi của người bán. còn bạn mua mà về tự ý thay con cpu khác mà kêu là ko dc đòi trả lại thì khó đó

Nếu ko xài nữa thì để giá fix cho mình nhé

Chỉnh sửa cuối: 16/3/14
  4. ranaror

ranaror Thành viên cấp 2

vừa phải thôi bác, bác ép giá em trắng trợn, em cũng buôn bán chứ bộ. Người bán đã nói bao test, em mua ngày 13/03 đó, tới hnay là 3 ngày rồi. Đồ có phải là đồ mới nguyên hộp đâu mà ko trả lại đc bác, chứ giờ bác mua về chỉ chạy con i3 đó? ko nâng cấp? Người bán cũng phủi tay trách nhiệm kêu "chạy đc hay ko ko bao test", rồi " chạy đc i5 hay ko anh cũng ko biết".

Các file đính kèm:

Kích thước:
      60.2 KB
      Đọc :
      45
      Kích thước:
      60 KB
      Đọc :
      41
      Kích thước:
      58.6 KB
      Đọc :
      40
      Kích thước:
      59.4 KB
      Đọc :
      35
      Kích thước:
      63.5 KB
      Đọc :
      37
  5. letoanpc

letoanpc Thành viên cấp 3

Khu vực:
    Phước Tân - Biên Hoà - Đồng Nai
    sax cái này do bios thôi chứ có gì nghiệm trọng đâu chứ. ngay vì lúc mua bạn k nói rõ là về gắn i5 hoặc g2030, coi như là chưa thỏa thuận về vấn đề này. anh ấy cũng đã thu lại 3tr mà. nói chung khi mua bán nên kiểm tra kỹ, thương lượng với nhau kỹ càng. còn chuyện này chưa đến nỗi là phốt. chủ topic tính kỳ cục quá.

ranaror thích bài này.
Nâng cấp nick Thương Nhân (chức năng autoUp) Click Here