1. Khách Chỉ post bài liên quan đến những hành vi mua bán gian lận trên web bienhoateen . Không post những chuyện ngoài lề xã hội, trên các báo khác . Bài viết nào cố tình vi phạm sẽ bị Ban nick và xóa bài !
Dismiss Notice
Xin chào Khách Dịch vụ hỗ trợ mua bán cho thành viên (AutoUp, đổi Nick, ID topic dễ nhớ, Tin vip, Banner...) Click Here

TV: nobita2012 sđt:01646234113 vào đối chất.

Thảo luận trong 'Khiếu nại đã giải quyết' bắt đầu bởi caolinh2001, 28/5/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vn-zing

vn-zing Moderator

Khu vực:
    bien hoa
    ok. nếu bạn không hiểu mình xin nói 1 lần cuối và bạn cố gằng mà hiểu dùm mình

trả lời : Vấn đề chịu thiệt hay không mình đã giải quyết cho bạn thỏa thuận cùng người mua đó là mình đã giúp xong. việc thỏa thuận là của 2 bạn mình không cần biết cho nên bạn không cần phải nói điều này ra thêm 1 lần nào nữa ok.

-trả lời: bạn thừa biết việc bạn lên ios 7 sẽ không thể cài cydia đồng nghĩa với việc iphone sẽ giống như 1 "cục gạch" người mua hiện nay họ rất thông minh không phải ai cũng ngu mà đi mua iphone lên ios 7, điều thứ 2 nếu có lên thì bạn nên lên ios 6.2 sẽ không ai có thể trách cứ bạn được bạn hiểu vấn đề chưa. vấn đề là bạn tự ý lên ios 7. đó là lỗi của bạn

- trả lời: Mình nói thật nếu như không có người bị đặt dìm hàng kia mình sẽ mãi mãi không biết được bạn đã lên ios7 của người ta, mà ngay từ đầu bạn đã không hề đề cập tới chuyện này, chứng tỏ người đó còn biết rõ bạn hơn ai hết

-trả lời: Mod chỉ là người trung gian giải quyết cho 2 bạn đối thoại với nhau. không phải là nhân chứng hay là người có lợi nhuận từ cái điện thoại mà bạn mua được. Mình nhắc lại MOD không hề có 1 khoản lời nào trong cái điện thoại của bạn và tất cả hàng hóa trên forum này nên bạn đừng có lôi MOD ra mà đòi lại tiền hay bênh vực gì cho ai hết. bạn hiểu chứ

Close topic tại đây. Đã báo cáo người xấu việc xấu và đã được sắp xếp thỏa thuận lại

Chỉnh sửa cuối: 1/6/14
    keypro thích bài này.
  2. thda_etc

thda_etc Thành viên cấp 4

Ông cao linh hình như cũng là lái mà sao lúc mua k test máy tại chỗ???hay là k biết test nhỉ??!!
    Ông cao linh nói chuyện quá ngang ngược, hên là chủ topic quá hiền

3. DươngQuá

DươngQuá Thành viên cấp 1

Tới giờ thì mình hiểu chuyện này
    1. Bạn nói máy sườn lô máy đã bung để trả lại máy điều này k có vấn đề gì nhưng phải chịu lổ 2 bên đã thoả thuận ( cái này hợp lý không có vấn đề gì)
    2. Bạn đã tự ý nâng cấp lên ios 7.1.1 với 4s dùng chíp A5 xuống lại ios 5.1 điều này là không thể, với việc này nó sẽ mất cydia và không thể fix full lỗi cho ip lock dc ( my number, *101# )
    Về chuyện bác @nobita2012 không nhận trả máy vì ios 7.1.1 đó là chuyện đương nhiên vì bạn đã tự ý thay đổi kết cấu của máy so với ban đầu
    Samsung và nokia đều từ chối khi người dùng tự ý thay đổi

Chuyện này 2 bạn nên tự thoả thuận với nhau
    Về phía bạn
    Ios7 gặp lỗi *101#, my number, im, facetime, danh bạ ( thay 0 thành +84 fix dc danh bạ) đối với máy lock những lỗi trên gây khó chịu cho người dùng

Về phía người bán
    Cái máy này trả cho chủ củ cũng không dc vì lý do lên ios, bán thì củng chẳng bán dc vì đã có tì vết
    Tóm lại 2 bạn nên thoả thuận 1 cái giá hộp lý để ae vui vẻ khỏi mất lòng

4. nobita2012

nobita2012 Thành viên cấp 1

xin lỗi.khi trưa mình đã nói rõ,chũ máy cũ đã chịu nhận lại máy với tình trạng ban đầu và quyết định để lại cho con cháu nó xài ko bán nữa---và mình đã bảo bạn cứ giữ nguyên hiện trạng máy như lúc đầu rồi qua mình money back ko thiếu 1 xu coi như giải quyết dứt điểm ko ai thiệt thòi
    cơ mà FW 7.1.1 rồi thì làm sao mình chấp nhận dc....1 cái FW cực ổn định và pin trâu-1 cái FW xin lỗi xài ip4/4s mà 7.x thì bạn thấy nó thế nào so với 5.x thì bạn tự biết,lag và pin uống như uống nước
    kể cả QT fw 7.x vẫn kén người mua hơn FW 5.x và 6.x trên ip4/4s...cái này ae trên đây đọc và cảm nhận giúp mình
    mình đã nói rõ,thành ý lấy lại máy ko để bạn thiệt 1 xu nào nhưng rồi qua thấy cái FW đó sao mà mình chấp nhận dc chứ,thương lượng giá bù trừ hợp lí lại thì bạn ko chịu thì thôi chia tay chứ sao ép mình nhận lại cái máy ko như lúc đầu dc
    ko loại trừ khả năng bạn tự ý up lên 7.1.1 xài cảm thấy quá chán rồi kiếm cớ trả máy lại cho mình.
    sao lúc đầu khi lập topic bạn ko nêu rõ là đem tiệm bung máy kt rồi up 7.x luôn có phải giải quyết sớm ko
    mình buôn bán,biết giá trị của máy,nhất là lock nó quan trọng FW trong khi bạn lại tứ ý update này nọ rồi vào la làng la lối um sùm ko khi vấn đề update 7.x ko hề đề cập từ đầu

Chỉnh sửa cuối: 1/6/14
  5. caolinh2001

caolinh2001 Thành viên cấp 4

Anh nói vậy a có thấy ngại miệng ko :)
    Ngay từ đầu là a có ý chèn ép người ta, chẳng qua là do bài đăng quá nhiều người view sợ ảnh hưởng nên a mới chịu thỏa hiệp nt hạ giá, vẫn cố ép đến cùng. Lúc nói tất cả y nguyên thì a mới bắt đầu dở giọng.
    Tôi chưa hề thấy là a có ý định trả tôi đầy đủ tiền ngay từ đầu, ngay từ lúc tôi nói máy vậy a đã chèn ép, dở thái độ rồi.
    Còn ngay lúc đầu tôi nói rất rõ, tình trạng máy như vậy tôi ko chấp nhận. Còn bung máy là mở nắp lưng sau chứ không phải là tháo máy be bét ra. Tôi dám cam đoan chưa hệ chạm đến bất kì một con ốc nào trên thân máy - trừ 2 ốc mở nắp lưng.
    Còn sườn lô là những người thợ ở BH, không ít những người này anh có quen đó. Tôi không nói ra. Nhưng họ biết cái nào là lô cái nào zin. Và họ kiểm tra khách quan vì ko biết máy là ai bán
    Chẳng phải mới tham gia mà làm cái trò đàn bà như a nói "xài chán rồi trả".
    Giờ thì cãi nhau cũng vậy. MOD có thể đóng bài.

Nâng cấp nick Thương Nhân (chức năng autoUp) Click Here
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.